सोनू सूद : महाराष्ट्रातील लातूर जिल्ह्यातील अहमदपूर तालुक्यातील हाडोळती गावात राहणाऱ्या वृद्ध शेतकरी दाम्पत्य, अंबादास पवार आणि त्यांच्या पत्नी, यांच्या आर्थिक अडचणींमुळे शेतीच्या मशागतीसाठी बैल किंवा ट्रॅक्टर उपलब्ध नसल्याने स्वतःला औताला जुंपून शेत नांगरतानाचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाला. या व्हिडिओने समाजाच्या सर्व स्तरांतून या दाम्पत्याला मदतीचा ओघ सुरू झाला. यामध्ये बॉलीवूड अभिनेता सोनू सूद यांनी देखील या दाम्पत्याला मदतीचा हात दिला आहे.
अभिनेता सोनू सूद यांचा मदतीचा हात
अभिनेता सोनू सूद यांनी व्हायरल व्हिडिओ पाहिल्यानंतर तात्काळ प्रतिसाद दिला. त्यांनी X वर एक पोस्ट शेअर करत लिहिले, "आप नंबर भेजिए। हम बैल भेजतें हैं।" या पोस्टद्वारे त्यांनी अंबादास पवार यांच्याशी संपर्क साधण्याची इच्छा व्यक्त केली आणि त्यांना बैल जोडी देण्याची व्यवस्था करणार असल्याचे जाहीर केले.
सोनू सूद यांनी यापूर्वीही अनेक गरजूंना मदत केली आहे, विशेषतः कोविड-19 महामारीदरम्यान त्यांनी प्रवासी मजुरांना घरी पोहोचवण्यापासून ते गरजूंना अन्न आणि वैद्यकीय मदत पुरवण्यापर्यंत अनेक उपक्रम राबवले होते. त्यांच्या या पुढाकाराने पुन्हा एकदा त्यांच्या संवेदनशील आणि परोपकारी स्वभावाची झलक दिसून आली.
शेतकरी दाम्पत्याची परिस्थिती
अंबादास पवार आणि त्यांच्या पत्नीवर 40,000 रुपयांचे कर्ज आहे, आणि आगामी खरीप हंगामासाठी त्यांच्याकडे शेतीच्या मशागतीसाठी आवश्यक साधने किंवा संसाधने उपलब्ध नव्हती. त्यामुळे त्यांनी स्वतःला औताला जुंपून शेत नांगरण्याचा निर्णय घेतला. हा व्हिडिओ स्थानिक माध्यमांनी प्रसिद्ध केल्यानंतर तो व्हायरल झाला आणि त्यांच्या व्यथेकडे संपूर्ण राज्याचे लक्ष वेधले गेले.
प्रशासनाचा प्रतिसाद
या व्हिडिओच्या व्हायरल होण्याने राज्य सरकारही खडबडून जागे झाले. राज्याचे कृषिमंत्री माणिकराव कोकाटे यांनी अंबादास पवार यांच्याशी दूरध्वनीवरून संपर्क साधला आणि त्यांना सर्वतोपरी मदतीचे आश्वासन दिले. त्यांनी पवार यांना शेतीसाठी आवश्यक बियाणे, खते आणि इतर साधनसामग्री उपलब्ध करून देण्यासाठी कृषी अधिकाऱ्याला पाठवण्याचे वचन दिले. याशिवाय, लातूरचे तालुका कृषी अधिकारी सचिन बावगे यांनी पवार यांच्या शेताला भेट देऊन त्यांच्या परिस्थितीची पाहणी केली आणि त्यांना आवश्यक ती मदत पुरवण्याची प्रक्रिया सुरू केली.